No comments yet

Hukamnama and Chandoa sahib 29th October 2015

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

Amritvele da Hukamnama Sri Darbar Sahib Sri Amritsar, Ang 591, 29 Oct. 2015

ਸਲੋਕੁ ਮ:੩ ॥
सलोकु मः ३ ॥
Shalok, Third Mehl:

ਸਤਿਗੁਰ ਕੀ ਪਰਤੀਤਿ ਨ ਆਈਆ ਸਬਦਿ ਨ ਲਾਗੋ ਭਾਉ ॥  ਓਸ ਨੋ ਸੁਖੁ ਨ ਉਪਜੈ ਭਾਵੈ ਸਉ ਗੇੜਾ ਆਵਉ ਜਾਉ ॥  ਨਾਨਕ ਗੁਰਮੁਖਿ ਸਹਜਿ ਮਿਲੈ ਸਚੇ ਸਿਉ ਲਿਵ ਲਾਉ ॥੧॥  ਮ: ੩ ॥  ਏ ਮਨ ਐਸਾ ਸਤਿਗੁਰੁ ਖੋਜਿ ਲਹੁ ਜਿਤੁ ਸੇਵਿਐ ਜਨਮ ਮਰਣ ਦੁਖੁ ਜਾਇ ॥  ਸਹਸਾ ਮੂਲਿ ਨ ਹੋਵਈ ਹਉਮੈ ਸਬਦਿ ਜਲਾਇ ॥  ਕੂੜੈ ਕੀ ਪਾਲਿ ਵਿਚਹੁ ਨਿਕਲੈ ਸਚੁ ਵਸੈ ਮਨਿ ਆਇ ॥  ਅੰਤਰਿ ਸਾਂਤਿ ਮਨਿ ਸੁਖੁ ਹੋਇ ਸਚ ਸੰਜਮਿ ਕਾਰ ਕਮਾਇ ॥  ਨਾਨਕ ਪੂਰੈ ਕਰਮਿ ਸਤਿਗੁਰੁ ਮਿਲੈ ਹਰਿ ਜੀਉ ਕਿਰਪਾ ਕਰੇ ਰਜਾਇ ॥੨॥

सतिगुर की परतीति न आईआ सबदि न लागो भाउ ॥  ओस नो सुखु न उपजै भावै सउ गेड़ा आवउ जाउ ॥  नानक गुरमुखि सहजि मिलै सचे सिउ लिव लाउ ॥१॥  मः ३ ॥  ए मन ऐसा सतिगुरु खोजि लहु जितु सेविऐ जनम मरण दुखु जाइ ॥  सहसा मूलि न होवई हउमै सबदि जलाइ ॥  कूड़ै की पालि विचहु निकलै सचु वसै मनि आइ ॥  अंतरि सांति मनि सुखु होइ सच संजमि कार कमाइ ॥  नानक पूरै करमि सतिगुरु मिलै हरि जीउ किरपा करे रजाइ ॥२॥

One who has no faith in the True Guru, and who does not love the Word of the Shabad,  shall find no peace, even though he may come and go hundreds of times.  O Nanak, the Gurmukh meets the True Lord with natural ease; he is in love with the Lord. ||1||  Third Mehl:  O mind, search for such a True Guru, by serving whom the pains of birth and death are dispelled.  Doubt shall never afflict you, and your ego shall be burnt away through the Word of the Shabad.  The veil of falsehood shall be torn down from within you, and Truth shall come to dwell in the mind.  Peace and happiness shall fill your mind deep within, if you act according to truth and self-discipline.  O Nanak, by perfect good karma, you shall meet the True Guru, and then the Dear Lord, by His Sweet Will, shall bless you with His Mercy. ||2||

ਜਨਮ ਮਰਣ = ਜੰਮਣ ਤੋਂ ਮਰਨ ਤਕ ਦਾ। ਸਹਸਾ = ਤੌਖ਼ਲਾ। ਮੂਲਿ = ਕਦੇ ਭੀ। ਪਾਲਿ = ਕੰਧ। ਮਨਿ = ਮਨ ਵਿਚ। ਸੰਜਮਿ = ਜੁਗਤਿ ਨਾਲ। ਕਰਮਿ = ਬਖ਼ਸ਼ਸ਼ ਨਾਲ। ਰਜਾਇ = (ਆਪਣੀ) ਰਜ਼ਾ ਅਨੁਸਾਰ ॥੨॥

ਜਿਸ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਸਤਿਗੁਰੂ ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਨਹੀਂ ਬਣਿਆ ਤੇ ਸਤਿਗੁਰੂ ਦੇ ਸ਼ਬਦ ਵਿਚ ਜਿਸ ਦਾ ਪਿਆਰ ਨਹੀਂ ਲੱਗਾ, ਉਸ ਨੂੰ ਕਦੇ ਸੁਖ ਨਹੀਂ, ਭਾਵੇਂ (ਗੁਰੂ ਪਾਸ) ਸੌ ਵਾਰੀ ਆਵੇ ਜਾਏ। ਹੇ ਨਾਨਕ! ਜੇ ਗੁਰੂ ਦੇ ਸਨਮੁਖ ਹੋ ਕੇ ਸੱਚੇ ਵਿਚ ਲਿਵ ਜੋੜੀਏ ਤਾਂ ਪ੍ਰਭੂ ਸਹਿਜੇ ਹੀ ਮਿਲ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ॥੧॥ ਹੇ ਮੇਰੇ ਮਨ! ਇਹੋ ਜਿਹਾ ਸਤਿਗੁਰੂ ਖੋਜ ਕੇ ਲੱਭ, ਜਿਸ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕੀਤਿਆਂ ਤੇਰਾ ਸਾਰੀ ਉਮਰ ਦਾ ਦੁਖ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਏ, ਕਦੇ ਉੱਕਾ ਹੀ ਚਿੰਤਾ ਨਾ ਹੋਵੇ ਤੇ (ਉਸ ਸਤਿਗੁਰੂ ਦੇ) ਸ਼ਬਦ ਨਾਲ ਤੇਰੀ ਹਉਮੈ ਸੜ ਜਾਏ, ਤੇਰੇ ਅੰਦਰੋਂ ਕੂੜ ਦੀ ਕੰਧ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਏ ਤੇ ਮਨ ਵਿਚ ਸੱਚਾ ਹਰੀ ਆ ਵੱਸੇ, ਅਤੇ ਹੇ ਮਨ! (ਉਸ ਸਤਿਗੁਰੂ ਦੇ ਦੱਸੇ ਹੋਏ) ਸੰਜਮ ਵਿਚ ਸੱਚੀ ਕਾਰ ਕਰ ਕੇ ਤੇਰੇ ਅੰਦਰ ਸ਼ਾਂਤੀ ਤੇ ਸੁਖ ਹੋ ਜਾਏ। ਹੇ ਨਾਨਕ! ਜਦੋਂ ਹਰੀ ਆਪਣੀ ਰਜ਼ਾ ਵਿਚ ਮੇਹਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤਦੋਂ (ਇਹੋ ਜਿਹਾ) ਸਤਿਗੁਰੂ ਪੂਰੀ ਬਖ਼ਸ਼ਸ਼ ਨਾਲ ਹੀ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ॥੨॥

जिस मनुख को सतगुरु पर भरोसा नहीं  बना और सतगुरु के शब्द में जिस का प्यार नहीं लगा, उस को कभी सुख नहीं, चाहे (गुरु पास) सौ बार जाये। हे नानाम! अगर गुरु के सन्मुख हो कर सच्चे में लिव जोड़े तो प्रभु सहजे ही मिल जाता है॥ हे मेरे मन! ऐसा सतगुरु खोज, जिस की सेवा करने से तेरा साडी उम्र का दुःख दूर हो जाये, कभी जरा भी चिंता न हो और (उस सतगुरु के शब्द से तेरा अहंकार जल जाये, तेरे अंदर से कूड़ की दिवार दूर हो जाये और मन में सच्चा हरी आ बसे, और हे मन! (उस सतगुरु के बताये हुए) संजम में सच्ची कर कर के तेरे अंदर शांति और सुख हो जाये। हे नानक! जब हरी अपने रजा में कृपा करता है तो (इस जैसा) सतगुरु पूरी बक्शीश से ही मिलता है॥२॥

( Waheguru Ji Ka Khalsa, Waheguru Ji Ki Fateh )
ਗੱਜ-ਵੱਜ ਕੇ ਫਤਹਿ ਬੁਲਾਓ ਜੀ
ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਕਾ ਖਾਲਸਾ !!
ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਕੀ ਫਤਹਿ !!

29-OCT-15
AMRIT VELA
HUKAMNAMA
SAHIB JI
🌻🌻🌻🌻🌻🌻

🚩SACHKHAND
SHRI
DARBAR SAHIB
AMRITSAR

🙏 SATNAM SHRI
WAHEGURU
SAHIB JI

SALOK MEHLA-3 !!

SATGUR KI PARTEET NA AAYIYA SABAD NA LAAGO BHAAO !!
US NO SUKH NA UPJAI BHAAVAI SAO GERHA AAVOU JAAO !!
ARTH
jis manukh nu Satguru te bharosa nahi banya te Satguru de shabad vich jis da pyar nahi lagga, us nu kade sukh nahi, bhave Guru paas 100 vaari aavi jaye. Hey Nanak! Je Guru de sanmukh ho ke sache vich liv joriye ta Prabhu sehje hi mil painda hai !! ANG-591

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

🚩GURDWARA
SHRI FATEHGARH SAHIB
PUNJAB

SHEEHDI ASTHAN BABA ZORAWAR SINGH
BABA FATEH SINGH
MATA GUJRI JI

🙏 SATNAM SHRI
WAHEGURU
SAHIB JI

DHANASRI MEHLA-5 !!

AUKHI GHARI NA DEKHAN DEI APNA BIRAD SAMALE !!
HATH DEE RAKHAI APNE KAO SAS SAS PARTIPALE !!
ARTH
Hey bhaai ! prmatma apne sevak nu koi dukh wala smaa nhi vekhan denda, apna mudh kadima da pyaar wala subhao chete rakhda hai. prabhu aap apna hath de ke apne sewak di raakhi karda hai, harek saah naal sewak di paalna krda hai !! ANG-682

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

🚩GURDWARA
SHRI
JYOTISROOP SAHIB

🙏 SATNAM SHRI
WAHEGURU
SAHIB JI

SORATH MEHLA-5 !!

AAGAI SUKH MERE MITA !! PACHHE ANAD PARABH KITA !!
PARMESUR BANAT BANAI !! FIR DOLAT KATHU NAHI !!
ARTH
Guru sahib farmounde han k prbhu d kirpa naal mere jiwan vich sukh te anand d awastha bani rehndi hai. Prbhu ne aap kirpa krke aisi bakshish kiti hai k hun mera mann tik gya hai, hun dolda nahi hai.Prbhu d bakshish sakda hun mainu har paase anand hi anand dis reha hai.Mera eh lok te parlok dono hi safal ho gye han !! ANG-629

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

🚩GURDWARA
SHRI
SIS GANJ SAHIB

🙏 SATNAM SHRI
WAHEGURU
SAHIB JI

SORATH MEHLA -9 !!

MANN RE KAUN KUMAT TAI LINI !!
PAR DARA NINDIA RAS RACHIO RAM BHAGAT NEH KINI !! RAHAO !!
ARTH
Hey mann ! tu kehdi bhaidi sikhia lae lyi hai. tu praayi istri, praayi nindia de ras vich mast rehnda hain, prmatma di bhagti tu kde keeti hi nhi !! ANG-631

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

🚩GURDWARA
SHRI
BANGLA SAHIB

🙏 SATNAM SHRI
WAHEGURU
SAHIB JI

SORATH MEHLA-9 !!

JO NAR DUKH MAI DUKH NAHI MANAI !!
SUKH SANEHU AR BHAI NAHI JA KAI KANCHAN MATI MANAI !! RAHAO !!
ARTH
Guru sahib farmounde han k prbhu pyare d eh nishani hai k usde lyi dukh te sukh ik brabar han oh sona te mitti vich koi fark nahi smajhda, oh ik akaal purakh tau alaava kisi hor tau nahi darda, hamesha prbhu simran te propkaar hit sewa vich lagga rehnda hai !!
ANG-633

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

GURDWARA NANKANA SAHIB (PAKISTAN)
JANAM ASTHAN SRI GURU NANAK DEV JI
SUHI MEHLA-5 !!
DARSAN DEKH JIVA GUR TERA !! PURAN KARAM HOE PARABH MERA !!1!! IH BENANTI SUN PARABH MERE !! DEH NAAM KAR APNE CHERE !!1!!RAHAO !!
ANG-742
TAKHAT SRI HAZUR SAHIB
DHANASRI MEHLA-5 !!
AUKHADH TERO NAAM DAIAL !! MOHI ATUR TERI GAT NAHI JANI TU’N AAP KARAHI PARTIPAL !!1!! RAHAO !! ANG-675

TAKHAT SRI PATNA SAHIB (BIHAR)
JANAM ASTHAN SRI GURU GOBIND SINGH JI MAHARAJ
BILAVAL MEHLA-5 !!
HAR BHAGTA KA AASRA AN NAHI THAO !! TAAN DIBAN PARVAR DHAN PARABH TERA NAO !!1!! ANG-815
🎊🎉💐 DHAN DHAN RAMDAS GUR,JIN SIRYA TINAI SWARYA !!
POORI HOI KRAMAAT, AAP SIRJANHARAI DHARYA !!
SAARI SAADH SANGAT JI NU 4THE SATGUR SHRI GURU RAMDAS JI MAHARAJ JI DE PRAKASH PURAB DI LAKH LAKH VADHAYAN HOVEN JI 💐🎉🎊

 

WAHEGURU JI KA KHALSA
WAHEGURU JI KI FATEH

🙏 🙏

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

Related Post

Send Your Suggestions And Articles Contact contact@goldentempleheavenonearth.com