No comments yet

Hukamnama and Chandoa Sahib 29th December 2015


Amrit vele da Hukamnama Sri Darbar Sahib, Sri Amritsar, Ang  670, 29-Dec.-2015

ਧਨਾਸਰੀ ਮਹਲਾ ੪ ॥   ਮੇਰੇ ਸਾਹਾ ਮੈ ਹਰਿ ਦਰਸਨ ਸੁਖੁ ਹੋਇ ॥   ਹਮਰੀ ਬੇਦਨਿ ਤੂ ਜਾਨਤਾ ਸਾਹਾ ਅਵਰੁ ਕਿਆ ਜਾਨੈ ਕੋਇ ॥ ਰਹਾਉ ॥  ਸਾਚਾ ਸਾਹਿਬੁ ਸਚੁ ਤੂ ਮੇਰੇ ਸਾਹਾ ਤੇਰਾ ਕੀਆ ਸਚੁ ਸਭੁ ਹੋਇ ॥   ਝੂਠਾ ਕਿਸ ਕਉ ਆਖੀਐ ਸਾਹਾ ਦੂਜਾ ਨਾਹੀ ਕੋਇ ॥੧॥  ਸਭਨਾ ਵਿਚਿ ਤੂ ਵਰਤਦਾ ਸਾਹਾ ਸਭਿ ਤੁਝਹਿ ਧਿਆਵਹਿ ਦਿਨੁ ਰਾਤਿ ॥   ਸਭਿ ਤੁਝ ਹੀ ਥਾਵਹੁ ਮੰਗਦੇ ਮੇਰੇ ਸਾਹਾ ਤੂ ਸਭਨਾ ਕਰਹਿ ਇਕ ਦਾਤਿ ॥੨॥

धनासरी महला ४ ॥   मेरे साहा मै हरि दरसन सुखु होइ ॥   हमरी बेदनि तू जानता साहा अवरु किआ जानै कोइ ॥ रहाउ ॥  साचा साहिबु सचु तू मेरे साहा तेरा कीआ सचु सभु होइ ॥   झूठा किस कउ आखीऐ साहा दूजा नाही कोइ ॥१॥  सभना विचि तू वरतदा साहा सभि तुझहि धिआवहि दिनु राति ॥   सभि तुझ ही थावहु मंगदे मेरे साहा तू सभना करहि इक दाति ॥२॥

Dhanaasaree, Fourth Mehl:   O my King, beholding the Blessed Vision of the Lord’s Darshan, I am at peace.   You alone know my inner pain, O King; what can anyone else know? ||Pause||  O True Lord and Master, You are truly my King; whatever You do, all that is True.   Who should I call a liar? There is no other than You, O King. ||1||  You are pervading and permeating in all; O King, everyone meditates on You, day and night.   Everyone begs of You, O my King; You alone give gifts to all. ||2||

ਦਰਸਨ ਸੁਖੁ = ਦਰਸਨ ਦਾ ਆਤਮਕ ਆਨੰਦ। ਹੋਇ = ਮਿਲ ਜਾਏ। ਬੇਦਨਿ = (ਦਿਲ ਦੀ) ਪੀੜ। ਅਵਰੁ ਕੋਇ = ਹੋਰ ਕੋਈ।ਰਹਾਉ।  ਸਚੁ = ਸਦਾ-ਥਿਰ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ। ਕਉ = ਨੂੰ। ਕਿਸ ਕਉ = {ਲਫ਼ਜ਼ ‘ਕਿਸੁ’ ਦਾ ੁ ਸੰਬੰਧਕ ‘ਕਉ’ ਦੇ ਕਾਰਨ ਉੱਡ ਗਿਆ ਹੈ}।੧। ਵਰਤਦਾ = ਮੌਜੂਦ। ਸਭਿ = ਸਾਰੇ। ਥਾਵਹੁ = ਪਾਸੋਂ। ਤੂ ਇਕ-ਇਕ ਤੂ ਹੀ।੨।

ਹੇ ਮੇਰੇ ਪਾਤਿਸ਼ਾਹ! (ਮੇਹਰ ਕਰ) ਮੈਨੂੰ ਤੇਰੇ ਦਰਸਨ ਦਾ ਆਨੰਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋ ਜਾਏ। ਹੇ ਮੇਰੇ ਪਾਤਿਸ਼ਾਹ! ਮੇਰੇ ਦਿਲ ਦੀ ਪੀੜ ਤੂੰ ਹੀ ਜਾਣਦਾ ਹੈਂ। ਕੋਈ ਹੋਰ ਕੀ ਜਾਣ ਸਕਦਾ ਹੈ?।ਰਹਾਉ। ਹੇ ਮੇਰੇ ਪਾਤਿਸ਼ਾਹ! ਤੂੰ ਸਦਾ ਕਾਇਮ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਮਾਲਕ ਹੈਂ, ਤੂੰ ਅਟੱਲ ਹੈਂ। ਜੋ ਕੁਝ ਤੂੰ ਕਰਦਾ ਹੈਂ, ਉਹ ਭੀ ਉਕਾਈ-ਹੀਣ ਹੈ (ਉਸ ਵਿਚ ਭੀ ਕੋਈ ਊਣਤਾ ਨਹੀਂ)। ਹੇ ਪਾਤਿਸ਼ਾਹ! (ਸਾਰੇ ਸੰਸਾਰ ਵਿਚ ਤੈਥੋਂ ਬਿਨਾ) ਹੋਰ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਹੈ (ਇਸ ਵਾਸਤੇ) ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਝੂਠਾ ਆਖਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦਾ।੧। ਹੇ ਮੇਰੇ ਪਾਤਿਸ਼ਾਹ! ਤੂੰ ਸਭ ਜੀਵਾਂ ਵਿਚ ਮੌਜੂਦ ਹੈਂ, ਸਾਰੇ ਜੀਵ ਦਿਨ ਰਾਤ ਤੇਰਾ ਹੀ ਧਿਆਨ ਧਰਦੇ ਹਨ। ਹੇ ਮੇਰੇ ਪਾਤਿਸ਼ਾਹ! ਸਾਰੇ ਜੀਵ ਤੇਰੇ ਪਾਸੋਂ ਹੀ (ਮੰਗਾਂ) ਮੰਗਦੇ ਹਨ। ਇਕ ਤੂੰ ਹੀ ਸਭ ਜੀਵਾਂ ਨੂੰ ਦਾਤਾਂ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈਂ।੨।

हे मेरे पातशाह! (कृपा कर) मुझे तेरे दर्शन का आनंद प्राप्त हो जाये। हे मेरे पातशाह! मेरे दिल की पीड़ा को तूँ ही जनता है। कोई और क्या जान सकता है ? ।रहाउ। हे मेरे पातशाह! तूँ सदा कायम रहने वाला मालिक है, तूँ अटल है । जो कुछ तूँ करता है, वह भी उकाई-हीन हैं (उस में कोई भी उणता-कमी नहीं)। हे पातशाह! (सारे संसार में तेरे बिना) और कोई नहीं है (इस लिए) किसी को झूठा नहीं कहा जा सकता।1। हे मेरे पातशाह! तूँ सब जीवों में मौजूद है, सारे जीव दिन रात तेरा ही ध्यान करते हैं। हे मेरे पातशाह। सारे जीव तेरे से ही (मांगें) मांगते हैं। एक तूँ ही सब जीवों को दातें दे रहा है।२।

( Waheguru Ji Ka Khalsa, Waheguru Ji Ki Fathe )
ਗੱਜ-ਵੱਜ ਕੇ ਫਤਹਿ ਬੁਲਾਓ ਜੀ !
ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਕਾ ਖਾਲਸਾ !!
ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਕੀ ਫਤਹਿ !!

 

AAJ 29 DEC, 2015 DE MUKHWAK SAHIB

GURDWARA NANKANA SAHIB (PAKISTAN)
JANAM ASTHAN SRI GURU NANAK DEV JI
RAG SORATH BANI BHAGAT KABIR JI KI
IKOA’NKAR SATGUR PRASAD !!
KIAA PARIAI KIAA GUNIAI !!
KIAA BED PURANA’N SUNIAI !! PARE SUNE KIAA HOI !! JAO SAHJ NA MILIO SOI !!1!! ANG-655

SACHKHAND SRI DARBAR SAHIB (AMRITSAR)
DHANASRI MEHLA-4 !!
MERE SAHA MAI HAR DARSAN SUKH HOE !!
HAMRI BEDAN TU JANTA SAHA AVAR KIAA JANAI KOE !! RAHAO !! ANG-670

GURDWARA SIS GANJ SAHIB
RAG SUHI CHHANT MEHLA-4 GHAR-3
IKOA’NKAR SATGUR PRASAD !!
AAVHO SANT JANHU GUN GAVAH GOBIND KERE RAM !! GURMUKH MIL RAHIAI GHAR VAJEH SABAD GHANERE RAM !! ANG-775

GURDWARA SRI BANGLA SAHIB
DHANASRI MEHLA-5 !!
JAH JAH PEKHAO TAH HAJUR DUR KATAHU NA JAI !! RAV RAHIA SARBATAR MAI MANN SADA DHIAI !!1!!
ANG-677

TAKHAT SRI HAZUR SAHIB
SORATH MEHLA-9 !!
JO NAR DUKH MAI DUKH NAHI MANAI !! SUKH SANEHU AR BHAI NAHI JA KAI KANCHAN MATI MANAI !!1!!RAHAO !! ANG-633

TAKHAT SRI PATNA SAHIB (BIHAR)
JANAM ASTHAN SRI GURU GOBIND SINGH JI MAHARAJ
SALOK MEHLA-3 !!
E MANN HAR JI DHIAE TU IK MANN IK CHIT BHAE !!
HAR KIAA SADA SADA VADIAIA DEE NA PACHHOTAE !! ANG-653
WAHEGURU JI KA KHALSA !!
WAHEGURU JI KI FATEH !!
🙏🙏🙏🙏🙏

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

29-DEC-15
AMRIT VELA
HUKAMNAMA
SAHIB JI
🌻🌻🌻🌻🌻🌻

🚩GURDWARA
SHRI FATEHGARH SAHIB
PUNJAB

SHEEHDI ASTHAN BABA ZORAWAR SINGH
BABA FATEH SINGH
MATA GUJRI JI

🙏 SATNAM SHRI
WAHEGURU
SAHIB JI

TODI MEHLA-5 !!

RASNA GUN GOPAL NIDH GAIN !!
SA’NT SAHJ RAHAS MANN UPJIO SAGLE DUKH PALAIN !!1!! RAHAO !!
ARTH
Hey Bhai ! (sare sukhan) da khajana gopal-Prabhu da gunna nu jeeb nal gavya mann vich shanti paada hundi hai Aatmik Adoolta paada hundi hai Sukh paada hunda hai Sare Dukh door ho janda hun !! RAHAO !! ANG-713

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

🚩SACHKHAND
SHRI
DARBAR SAHIB
AMRITSAR

IK ARDAS BHAT KIRAT KI GUR RAMDAS
RAKHO SARNAI

🙏 SATNAM SHRI
WAHEGURU
SAHIB JI

DHNASRI MAHLA 4 !!

MERE SAAHA MAE HAR DARSAN SUKH HOYE !! HAMRI BEDAN TU JAANTA SAAHA AVAR KYA JAANAE KOYE !RAHAO !!
ARTH
Hey mere paatshah ! mehr kr mainu tere darshan da anand mil jaaye. Mere hirde di es peerha nu tu hi jaanda hain, koi hor kive jaan sakda hai !! ANG-670

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

🚩GURDWARA
SHRI
JYOTISROOP SAHIB

🙏 SATNAM SHRI
WAHEGURU
SAHIB JI

TODI MEHLA-5 !!

RASNA GUN GOPAL NIDH GAIN !!
SA’NT SAHJ RAHAS MANN UPJIO SAGLE DUKH PALAIN !!1!! RAHAO !!
ARTH
Hey Bhai ! (sare sukhan) da khajana gopal-Prabhu da gunna nu jeeb nal gavya mann vich shanti paada hundi hai Aatmik Adoolta paada hundi hai Sukh paada hunda hai Sare Dukh door ho janda hun !! RAHAO !! ANG-713

image

Related Post

Send Your Suggestions And Articles Contact contact@goldentempleheavenonearth.com