No comments yet

Hukamnama and Chandoa Sahib 20th August 2016

Amritvele da Hukamnama Sri Darbar Sahib, Sri Amritsar, Ang 694, 20-Aug-2016

 

 

ਧਨਾਸਰੀ ਭਗਤ ਰਵਿਦਾਸ ਜੀ ਕੀ  ੧ਓ ਸਤਿਗੁਰ ਪ੍ਰਸਾਦਿ ॥ ਹਮ ਸਰਿ ਦੀਨੁ ਦਇਆਲੁ ਨ ਤੁਮ ਸਰਿ ਅਬ ਪਤੀਆਰੁ ਕਿਆ ਕੀਜੈ ॥ ਬਚਨੀ ਤੋਰ ਮੋਰ ਮਨੁ ਮਾਨੈ ਜਨ ਕਉ ਪੂਰਨੁ ਦੀਜੈ ॥੧॥ ਹਉ ਬਲਿ ਬਲਿ ਜਾਉ ਰਮਈਆ ਕਾਰਨੇ ॥   ਕਾਰਨ ਕਵਨ ਅਬੋਲ ॥ ਰਹਾਉ ॥ ਬਹੁਤ ਜਨਮ ਬਿਛੁਰੇ ਥੇ ਮਾਧਉ ਇਹੁ ਜਨਮੁ ਤੁਮ੍ਹ੍ਹਾਰੇ ਲੇਖੇ ॥   ਕਹਿ ਰਵਿਦਾਸ ਆਸ ਲਗਿ ਜੀਵਉ ਚਿਰ ਭਇਓ ਦਰਸਨੁ ਦੇਖੇ ॥੨॥੧॥

 

धनासरी,  भगत  रवि  दास  जी की   ੧ਓ सतिगुर  परसाद हम सरि दीनु दइआल न तुम सरि अब पतिआरू किया कीजे ॥ बचनी तोर मोर मनु माने जन कऊ पूरण दीजे ॥१॥ हउ बलि बलि जाउ रमईआ कारने ॥   कारन कवन अबोल ॥ रहाउ ॥ बहुत जनम बिछुरे थे माधउ इहु जनमु तुम्हारे लेखे ॥   कहि रविदास आस लगि जीवउ चिर भइओ दरसनु देखे ॥२॥१॥

 

Dhanaasaree, Devotee Ravi Daas Jee:  One Universal Creator God. By The Grace Of The True Guru: There is none as forlorn as I am, and none as Compassionate as You; what need is there to test us now? May my mind surrender to Your Word; please, bless Your humble servant with this perfection. ||1|| I am a sacrifice, a sacrifice to the Lord.   O Lord, why are You silent? ||Pause|| For so many incarnations, I have been separated from You, Lord; I dedicate this life to You.   Says Ravi Daas: placing my hopes in You, I live; it is so long since I have gazed upon the Blessed Vision of Your Darshan. ||2||1||

 

ਹਮ ਸਰਿ = ਮੇਰੇ ਵਰਗਾ। ਸਰਿ = ਵਰਗਾ, ਬਰਾਬਰ ਦਾ। ਦੀਨੁ = ਨਿਮਾਣਾ, ਕੰਗਾਲ। ਅਬ =ਹੁਣ। ਪਤੀਆਰੁ = (ਹੋਰ) ਪਰਤਾਵਾ। ਕਿਆ ਕੀਜੈ = ਕੀਹ ਕਰਨਾ ਹੋਇਆ? ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ। ਬਚਨੀ ਤੋਰ = ਤੇਰੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਕਰ ਕੇ। ਮੋਰ = ਮੇਰਾ। ਮਾਨੈ = ਮੰਨ ਜਾਏ, ਪਤੀਜ ਜਾਏ। ਪੂਰਨ = ਪੂਰਨ ਭਰੋਸਾ।੧। ਰਮਈਆ ਕਾਰਨੇ = ਸੋਹਣੇ ਰਾਮ ਤੋਂ। ਕਵਨ = ਕਿਸ ਕਾਰਨ? ਅਬੋਲ = ਨਹੀਂ ਬੋਲਦਾ।ਰਹਾਉ। ਮਾਧਉ = ਹੇ ਮਾਧੋ! ਤੁਮ੍ਹ੍ਹਾਰੇ ਲੇਖੇ = (ਭਾਵ,) ਤੇਰੀ ਯਾਦ ਵਿਚ ਬੀਤੇ। ਕਹਿ = ਕਹੇ, ਆਖਦਾ ਹੈ ॥੨॥੧॥

 

(ਹੇ ਮਾਧੋ!) ਮੇਰੇ ਵਰਗਾ ਕੋਈ ਨਿਮਾਣਾ ਨਹੀਂ, ਤੇ, ਤੇਰੇ, ਵਰਗਾ ਹੋਰ ਕੋਈ ਦਇਆ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਨਹੀਂ, (ਮੇਰੀ ਕੰਗਾਲਤਾ ਦਾ) ਹੁਣ ਹੋਰ ਪਰਤਾਵਾ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ। (ਹੇ ਸੋਹਣੇ ਰਾਮ!) ਮੈਨੂੰ ਦਾਸ ਨੂੰ ਇਹ ਪੂਰਨ ਸਿਦਕ ਬਖ਼ਸ਼ ਕਿ ਮੇਰਾ ਮਨ ਤੇਰੀ ਸਿਫ਼ਤਿ-ਸਾਲਾਹ ਦੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਵਿਚ ਪਰਚ ਜਾਇਆ ਕਰੇ।੧। ਹੇ ਸੋਹਣੇ ਰਾਮ! ਮੈਂ ਤੈਥੋਂ ਸਦਾ ਸਦਕੇ ਹਾਂ; ਤੂੰ ਕਿਸ ਗੱਲੇ ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਬੋਲਦਾ?।ਰਹਾਉ। ਰਵਿਦਾਸ ਆਖਦਾ ਹੈ-ਹੇ ਮਾਧੋ! ਕਈ ਜਨਮਾਂ ਤੋਂ ਮੈਂ ਤੈਥੋਂ ਵਿਛੁੜਿਆ ਆ ਰਿਹਾ ਹਾਂ (ਮਿਹਰ ਕਰ, ਮੇਰਾ) ਇਹ ਜਨਮ ਤੇਰੀ ਯਾਦ ਵਿਚ ਬੀਤੇ; ਤੇਰਾ ਦੀਦਾਰ ਕੀਤਿਆਂ ਬੜਾ ਚਿਰ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, (ਦਰਸ਼ਨ ਦੀ) ਆਸ ਵਿਚ ਹੀ ਮੈਂ ਜੀਊਂਦਾ ਹਾਂ ॥੨॥੧॥

 

(हे माधो मेरे जैसा कोई दीन और कंगाल नहीं हे और तेरे जैसा कोई दया करने वाला नहीं, (मेरी कंगालता का) अब और  परतावा करने की जरुरत नहीं (हे सुंदर राम!) मुझे दास को यह सिदक बक्श की मेरा मन तेरी सिफत सलाह की बाते करने में ही लगा रहे।१। हे सुंदर राम! में तुझसे सदके हूँ, तू किस कारण मेरे साथ  नहीं बोलता?||रहाउ|| रविदास कहते  हैं- हे माधो! कई जन्मो से मैं तुझ से बिछुड़ा आ रहा हूँ (कृपा कर, मेरा) यह जनम तेरी याद में बीते; तेरा दीदार किये बहुत समां हो गया है, (दर्शन की) आस में जीवित हूँ॥२॥१॥

 

 

( Waheguru Ji Ka Khalsa, Waheguru Ji Ki Fathe )

ਗੱਜ-ਵੱਜ ਕੇ ਫਤਹਿ ਬੁਲਾਓ ਜੀ !

ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਕਾ ਖਾਲਸਾ !!

ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਕੀ ਫਤਹਿ !!

 

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

 

20-AUGUST-16

AMRIT VELA

HUKAMNAMA

SAHIB JI

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

 

🚩SACHKHAND

SHRI

DARBAR SAHIB

AMRITSAR

 

IK ARDAS BHAT KIRAT KI GUR RAMDAS

RAKHO SARNAI

 

🙏 SATNAM SHRI

WAHEGURU

SAHIB JI

 

DHANASRI BHAGAT RAVIDAS JI KI !!

 

ੴ SATGUR PARSAD !!

 

HAM SAR DEEN DAIAL NA TUM SAR AB PATIAR KIYA KIJAI !! BACHNI TOR MOR MANN MAANAI JAN KAO PURAN DIJAI !!

ARTH

Akaal Purakh Ik Hai Ate Satgur Di Kirpa Nal Milda Hai !

Hey Madho !

Mere varga koi nimana nahi, Tae Tere varga hor koi daya karan wala nahi, Meri kangaalta da hun hor partaava karan di lor nahi.

Hey Sohne Ram !

Mainu daas nu eh puran sidak bakhsh ki mera mann Teri sifat salaah diya gallan vich parach jaya karey !! ANG-694

 

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

 

🚩GURDWARA

SHRI FATEHGARH SAHIB

PUNJAB

 

SHEEHDI ASTHAN BABA ZORAWAR SINGH

BABA FATEH SINGH

MATA GUJRI JI

 

🙏 SATNAM SHRI

WAHEGURU

SAHIB JI

 

DHANASRI MEHLA-5 !!

 

DEEN DARAD NIVAR THAKUR RAKHAI JAN KI AAP !!

TARAN TAARAN HAR NIDH DUKH NA SAKAI BIAP !!

ARTH

Hey bhaai ! Prmatma anaathaan de dukh door kr ke apne sewkaa di laaj aap rakhda hai. Oh prabhu snsar samundar to paar langhaun vaaste maano jahaaj hai, oh hari skhaa da khzana hai, os di sharan pyaan koi dukh nhi poh sakda !! ANG-675

 

🌻🌻🌻🌻🌻🌻

 

🚩GURDWARA

SHRI

JYOTISROOP SAHIB

 

DUNIYA DI SAB TOH MEHNGI JAGAH

 

🙏 SATNAM SHRI

WAHEGURU

SAHIB JI

 

SORATH  MEHLA -9 !!

 

MANN RE KAUN KUMAT TAI LINI !!

PAR DARA NINDIA RAS RACHIO RAM BHAGAT NEH KINI !! RAHAO !!

ARTH

Hey mann ! tu kehdi bhaidi sikhia lae lyi hai. tu praayi istri, praayi nindia de ras vich mast rehnda hai .

 

💥*21-08-2016*💥

💫💫💫💫💫💫💫💫💫

GURDWARA SIS GANJ SAHIB

 

TODI MEHLA-5 !!

 

HAR BISRAT SADA KHUARI !!

 

TA KAO DHOKHA KAHA BIAPAI JA KAO OT TUHARI !! RAHAO !!

 

“ARTH”

 

FORGETTING THE LORD, ONE IS RUINED FOREVER.

 

HOW CAN ANYONE BE DECEIVED, WHO HAS YOUR SUPPORT, O LORD? !! PAUSE !!

ANG-711

 

💥*21-08-2016*💥

💫💫💫💫💫💫💫💫💫

GURDWARA BANGLA SAHIB

 

SORATH MEHLA-5 GHAR-2 ASATAPDIA

 

IKOA’NKAR SATGUR PARSAD !!

 

PATH PARIO AR BED BICHARIO NIVAL BHUANGAM SAADHE !!

 

PANCH JANA SIO SANG NA CHHUTKIO ADHIK AHA’NBUDH BADHE !!1!!

 

“ARTH”

 

THEY READ SCRIPTURES, AND CONTEMPLATE THE VEDAS; THEY PRACTICE THE INNER CLEANSING TECHNIQUES OF YOGA, AND CONTROL OF THE BREATH.

 

BUT THEY CANNOT ESCAPE FROM THE COMPANY OF THE FIVE PASSIONS; THEY ARE INCREASINGLY BOUND

TO EGOTISM. !!1!!

ANG-641

 

“ਨਾਨਕ ਨਾਮ ਚੜਦੀ ਕਲਾਂ ਤੇਰੇ ਭਾਣੇ ਸਰਬਤ ਦਾ ਭਲਾ”

“ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਆਪ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਚੜਦੀ ਕਲਾਂ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣ”

*”ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਕਾ ਖਾਲਸਾ”*

*”ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਕੀ ਫਤਿਹ”*

 

WAHEGURU JI KA KHALSA

WAHEGURU JI KI FATEH JIO

Send Your Suggestions And Articles Contact contact@goldentempleheavenonearth.com