No comments yet

Hukamnama and Chandoa Sahib ji 25th Jan 2018

Amritvele da Hukamnama Sri Darbar Sahib, Sri Amritsar, Ang (723), 25-Jan-2018

ਤਿਲੰਗ ਘਰੁ ੨ ਮਹਲਾ ੫ ॥   ਤੁਧੁ ਬਿਨੁ ਦੂਜਾ ਨਾਹੀ ਕੋਇ ॥   ਤੂ ਕਰਤਾਰੁ ਕਰਹਿ ਸੋ ਹੋਇ ॥   ਤੇਰਾ ਜੋਰੁ ਤੇਰੀ ਮਨਿ ਟੇਕ ॥   ਸਦਾ ਸਦਾ ਜਪਿ ਨਾਨਕ ਏਕ ॥੧॥   ਸਭ ਊਪਰਿ ਪਾਰਬ੍ਰਹਮੁ ਦਾਤਾਰੁ ॥   ਤੇਰੀ ਟੇਕ ਤੇਰਾ ਆਧਾਰੁ ॥ ਰਹਾਉ ॥   ਹੈ ਤੂਹੈ ਤੂ ਹੋਵਨਹਾਰ ॥   ਅਗਮ ਅਗਾਧਿ ਊਚ ਆਪਾਰ ॥   ਜੋ ਤੁਧੁ ਸੇਵਹਿ ਤਿਨ ਭਉ ਦੁਖੁ ਨਾਹਿ ॥   ਗੁਰ ਪਰਸਾਦਿ ਨਾਨਕ ਗੁਣ ਗਾਹਿ ॥੨॥  

तिलंग घरु २ महला ५ ॥   तुधु बिनु दूजा नाही कोइ ॥   तू करतारु करहि सो होइ ॥   तेरा जोरु तेरी मनि टेक ॥   सदा सदा जपि नानक एक ॥१॥  सभ ऊपरि पारब्रहमु दातारु ॥   तेरी टेक तेरा आधारु ॥ रहाउ ॥    है तूहै तू होवनहार ॥   अगम अगाधि ऊच आपार ॥   जो तुधु सेवहि तिन भउ दुखु नाहि ॥   गुर परसादि नानक गुण गाहि ॥२॥  

Tilang, Second House, Fifth Mehl:   There is no other than You, Lord.   You are the Creator; whatever You do, that alone happens.   You are the strength, and You are the support of the mind.   Forever and ever, meditate, O Nanak, on the One. ||1||   The Great Giver is the Supreme Lord God over all.   You are our support, You are our sustainer. ||Pause||   You are, You are, and You shall ever be,   O inaccessible, unfathomable, lofty and infinite Lord.   Those who serve You, are not touched by fear or suffering.   By Guru’s Grace, O Nanak, sing the Glorious Praises of the Lord. ||2||  

ਕਰਹਿ = ਤੂੰ ਕਰਦਾ ਹੈਂ। ਜੋਰੁ = ਬਲ। ਮਨਿ = ਮਨ ਵਿਚ। ਟੇਕ = ਆਸਰਾ। ਨਾਨਕ = ਹੇ ਨਾਨਕ!।੧। ਆਧਾਰੁ = ਸਹਾਰਾ।ਰਹਾਉ। ਤੂ ਹੈ = ਤੂੰ ਹੀ। ਹੋਵਨਹਾਰ = ਸਦਾ ਕਾਇਮ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ। ਅਗਮ = ਅਪਹੁੰਚ। ਅਗਾਧਿ = ਅਥਾਹ। ਆਪਾਰ = ਅਪਾਰ, ਬੇਅੰਤ। ਤੁਧੁ = ਤੈਨੂੰ। ਸੇਵਹਿ = ਸਿਮਰਦੇ ਹਨ। ਪ੍ਰਸਾਦਿ = ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ। ਗਾਹਿ = ਗਾਂਦੇ ਹਨ।੨।

ਹੇ ਪ੍ਰਭੂ! ਤੂੰ ਸਾਰੇ ਜਗਤ ਦਾ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੈਂ, ਜੋ ਕੁਝ ਤੂੰ ਕਰਦਾ ਹੈਂ, ਉਹੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤੈਥੋਂ ਬਿਨਾ ਹੋਰ ਕੋਈ ਦੂਜਾ ਕੁਝ ਕਰ ਸਕਣ ਵਾਲਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। (ਅਸਾਂ ਜੀਵਾਂ ਨੂੰ) ਤੇਰਾ ਹੀ ਤਾਣ ਹੈ, (ਸਾਡੇ) ਮਨ ਵਿਚ ਤੇਰਾ ਹੀ ਸਹਾਰਾ ਹੈ। ਹੇ ਨਾਨਕ! ਸਦਾ ਹੀ ਉਸ ਇਕ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦਾ ਨਾਮ ਜਪਦਾ ਰਹੁ।੧। ਹੇ ਭਾਈ! ਸਭ ਜੀਵਾਂ ਨੂੰ ਦਾਤਾਂ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਪਰਮਾਤਮਾ ਸਭ ਜੀਵਾਂ ਦੇ ਸਿਰ ਉਤੇ ਰਾਖਾ ਹੈ। ਹੇ ਪ੍ਰਭੂ! (ਅਸਾਂ ਜੀਵਾਂ ਨੂੰ) ਤੇਰਾ ਹੀ ਆਸਰਾ ਹੈ, ਤੇਰਾ ਹੀ ਸਹਾਰਾ ਹੈ।ਰਹਾਉ। ਹੇ ਅਪਹੁੰਚ ਪ੍ਰਭੂ! ਹੇ ਅਥਾਹ ਪ੍ਰਭੂ! ਹੇ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚੇ ਤੇ ਬੇਅੰਤ ਪ੍ਰਭੂ! ਹਰ ਥਾਂ ਹਰ ਵੇਲੇ ਤੂੰ ਹੀ ਤੂੰ ਹੈਂ, ਤੂੰ ਹੀ ਸਦਾ ਕਾਇਮ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈਂ। ਹੇ ਪ੍ਰਭੂ! ਜੇਹੜੇ ਮਨੁੱਖ ਤੈਨੂੰ ਸਿਮਰਦੇ ਹਨ, ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਡਰ ਕੋਈ ਦੁੱਖ ਪੋਹ ਨਹੀਂ ਸਕਦਾ। ਹੇ ਨਾਨਕ! ਗੁਰੂ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਹੀ (ਮਨੁੱਖ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੇ) ਗੁਣ ਗਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।੨। 

 हे प्रभु! तुन सारे संसार का पैदा करने वाला है, जो कुछ तूं करता है, वोही होता है, तेरे बिना और कोई दूसरा कुछ कर सकने वाला नहीं है। (हम जीवों को) तेरी ही शक्ति है, (हमारे) मन में तेरा ही सहारा है। हे नानक! सदा ही उस उस एक परमात्मा का नाम जपता रहो।१। हे भाई! सब जीवों को बक्शीश देवे वाला परमात्मा सब जीवों के सर ऊपर राखा है। हे प्रभु! (हम जीवों) को तेरा ही आसरा है, तेरा ही सहारा है।रहाउ। हे अपहुच प्रभु। हे अथाह प्रभु! हे सब से ऊँचे और बयंत प्रभु! हर जगह हर समय तूं ही तूं मौजूद है, तूं ही सदा कायम रहने वाला है। हे प्रभु! जो मनुख तुम्हे याद करते हैं, उन को कोई डर घेर नहीं सकता। हे नानक! गुरु की कृपा से ही (मनुख परमात्मा के) गुण गा सकता है।२।

( Waheguru Ji Ka Khalsa, Waheguru Ji Ki Fathe )
ਗੱਜ-ਵੱਜ ਕੇ ਫਤਹਿ ਬੁਲਾਓ ਜੀ !
ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਕਾ ਖਾਲਸਾ !!
ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਕੀ ਫਤਹਿ !

THU, JAN, 25, 2018

🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼

GURDWARA NANKANA SAHIB:

BAIRARI MEHLA-4 !!
HAR JAN RAM NAAM GUN GAVAI !!
JE KOI NIND KARE HAR JAN KI APUNA GUN NA GAVAVAI !!1!! RAHAO !!
ANG-719

🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼

SACHKHAND SRI DARBAR SAHIB:

TILANG GHAR-2 MEHLA-5 !!
TUDH BIN DUJAA NAHI KOE !!
TU KARTAR KARAHI SO HOE !!
TERA JOR TERI MANN TEK !!
SADA SADA JAP NANAK EK !!1!!
ANG-723

🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼

GURDWARA SIS GANJ SAHIB:

TODI MEHLA-5 GHAR 5 DUPDE
IKOA’NKAR SATGUR PRASAD !!
AISO GUN MERO PRABH JI KIN !!
PANCH DOKH AR AHA’N ROG IH TANTE SAGAL DUR KIN !! RAHAO !!
ANG-716

🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼

GURDWARA BANGLA SAHIB:

SORATH MEHLA-1 TITUKEE !!
AASA MANSA BANDHNI BHAI KARAM DHARAM BANDHKARI !!
PAAP PUNN JAG JAIA BHAI BINSAI NAAM VISARI !!
ANG-635

🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼

TAKHAT SRI HAZUR SAHIB:

BASANT HINDOL MEHLA-1 GHAR-2
IKOA’NKAR SATGUR PARSAD !!
NAO SAT CHAODAH TIN CHAR KAR MAHLAT CHAR BAHALI !!
CHARE DIVE CHAHU HATH DIE EKA EKA VARI !!1!!
ANG-1190

🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼

TAKHAT SRI PATNA SAHIB:

BILAVAL MEHLA-4 !!
AAVHU SANT MILHU MERE BHAI MIL HAR HAR KATHA KARAHU !!
HAR HAR NAAM BOHITH HAI KALJUG KHEVAT GUR SABAD TARAHU !!1!!
ANG-799

🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼

GURDWARA DUKHNIVRAN SAHIB:

DHANASRI BANI BHAGAT NAMDEV JI KI
IKOA’NKAR SATGUR PARSAD !!
PAHIL PURIE PUNDRAK VANA !!
TA CHE HANSA SAGLE JANA’N !!
KRISNA TE JANU HAR HAR NACHANTI NACHNA !!1!!
ANG-693

🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼

WAHEGURU JI KA KHALSA
WAHEGURU JI KI FATEH

🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼🙏🏼

Send Your Suggestions And Articles Contact contact@goldentempleheavenonearth.com